  • Model: 50DVS51.5
  • Công suất: 1.5 kW (2 HP)
  • Điện áp: 3 pha / 380V - 50Hz
  • Lưu lượng: 6.0 – 18.0 m3/h (tương đương 100 - 300 lít/phút)
  • Cột áp: 18.8 – 10.7 m
  • Đường kính họng xả: 50 mm
  • Kích thước vật rắn tối đa: 21 mm
  • Độ sâu ngâm tối đa: 7 m
So sánh Ebara 50DVS51.5 và 50DVS5.75
Đặc điểmEbara 50DVS5.75Ebara 50DVS51.5
Công suất0.75 kW (1 HP)1.5 kW (2 HP)
Cột áp tối đa14.9 m18.8 m (Đẩy cao hơn ~4m)
Lưu lượng tối đa16.2 m3/h18.0 m3/h
Trọng lượngKhoảng 19 - 21 kgKhoảng 27 - 30 kg
Phù hợpBể phốt gia đình, hố ga nhỏ.Thoát nước tầng hầm tòa nhà, nhà máy.
Ưu điểm nổi bật
  • Tiêu chuẩn bảo vệ: IP68 chống thấm nước tuyệt đối, lớp cách điện F chịu nhiệt lên đến 155°C.
Lưu ý khi mua hàng:
  • Kiểm tra đúng model (51.5 là 1.5kW, 5.75 là 0.75kW) để tránh nhầm lẫn về công suất đẩy cao.
Bơm chìm Ebara 50DVS51.5
SKU: MPKERDVS50DVS51500
₫3Price
Excluding Sales Tax
Quantity
  • Đặc điểm và Cấu tạo nổi bật
    • Loại bơm: Bơm chìm (thả chìm hoàn toàn trong chất lỏng khi hoạt động).
    • Cánh bơm: Thường sử dụng loại cánh hở kiểu xoáy (Vortex) hoặc bán hở (semi-open), giúp tạo tác động xoáy mạnh, ngăn ngừa tắc nghẽn và cho phép bơm các chất lỏng có chứa chất rắn (tạp chất, sợi, cặn bẩn) với kích thước lớn (thường từ 21 mm đến 41 mm tùy model).
    • Nhiệt độ tối đa: Thường bơm chất lỏng có nhiệt độ tối đa là 40°C.
    Ứng dụng phổ biến
    Bơm chìm Ebara DVS là giải pháp linh hoạt cho nhiều nhu cầu bơm nước thải khác nhau:
    • Hút thoát nước thải: Tại các cơ quan, khu tập thể dân sinh, bệnh viện, khách sạn, nhà hàng.
    • Xử lý nước thải: Trong các hệ thống xử lý nước thải quy mô nhỏ và vừa.
    • Hút nước ngập/Hố móng: Thoát nước tầng hầm, hố thu, hố móng công trình xây dựng, gara.
    • Nông nghiệp: Bơm xử lý chất thải tại các trang trại chăn nuôi gia súc, gia cầm.
    • Nước có lẫn tạp chất: Bơm nước ao hồ, bể bơi, nước mưa có lẫn cặn bẩn, sợi.
    Thông số kỹ thuật tiêu biểu (Dải chung)
    • Công suất: Từ 0.4 kW (khoảng 0.5 HP) đến 3.7 kW (khoảng 5 HP).
    • Lưu lượng (Q): Tùy model, có thể đạt từ 2.4  đến  54 m3/h hoặc hơn.
    • Cột áp (H): Tùy model, có thể đạt từ 3  đến  24  m
    • Điện áp: Có cả dòng 1 pha (220V) và 3 pha (380V).